Trang: ()   1  2  3  4  5  6  7  ()
Buon
Trao đổi -> Mọi người giúp em giải câu này với!!!!! -> Trả lời: Mọi người giúp em giải câu này với!!!!!
Bởi 211499 Nguyễn Duy Tân - Thứ hai, 2 Tháng bảy 2012, 09:46 PM

Đề nghị bạn tovandu_220541 ko bjết thì im nha. Đây là nơj gjao lưu học tập,chứ ko phảj là nơj bạn vào quấy rối. Ko biết thì mới hỏi,bjết rồj thì hỏj làm jh. Đầu óc của mỗi người đều có hạn,chẳng ai dc hoàn hảo cả.cứ cho là bạn gjỏj đj,nhưng nên nhớ" núj cao ắt có núj cao hơn; cao nhân ắt có cao nhân trị" cho là bạn gjỏj hơn mình, nhưng đốj vs mọj ngườj,bạn chẳng hơn aj đâu. Mình chỉ là thành viên,là một cá thể bé nhỏ trong này,nhưng khi ghé thăm qua đây,tuy mình ko phảj là ngườj đưa ra câu hỏj này,nhưng mình cảm thấy bức xúc vs câu trả lời của bạn. Ai biết thì gjúp đỡ,còn ko gjúp dc jh thì đề nghị đừng có phát ngôn bừa bãi.

Buon
Trao đổi -> su tuong tac giua tu trung voi dien truong -> Trả lời: su tuong tac giua tu trung voi dien truong
Bởi 211499 Nguyễn Duy Tân - Thứ bảy, 30 Tháng sáu 2012, 10:20 PM

Thay gjaj thjch thuyet thuc that. Vay thay gjaj thjch gjup cho em cau hoj ma em da dang o phja duoj dj,em dang cau hoj len gan ca thang ma chang thay aj tra loj cho em het ah.buon wa....

Buon
Trao đổi -> Bài tập vật lí 10 -> Trả lời: Bài tập vật lí 10
Bởi 211499 Nguyễn Duy Tân - Thứ bảy, 30 Tháng sáu 2012, 10:06 PM

Baj nay cung dc day. Gjaj:
ta chon goc toa do taj mat dat,chjeu(+) la chjeu chuyen dong thang tu duoi len tren.
a)ptcđ: h=vo.t-(1/2.g.t^2)
b) ta co:h=vo^2/2g
=>vo=căn(h.2.g)=căn(15.2.10)=10căn3
c) o gjaj doan1: (tu duoj nem len)
ta co: v=vo-gt1 =>t1=vo/g=căn3
(o do cao 15m thj v khj do bang 0)
o gjaj doan2: (roj tu tren xuong duoj)
v=căn(2.g.h)=10căn3
t2=can(2.h/g)=căn3
tong thoj gjan la t1+t2=căn3+căn3=2căn3
XONG!
ket qua cua 2 gjaj doan deu bang nhau. Ban do laj cho chac nhe,mjnh chua chac da lam dung dau,lau lam roj mjnh chua dung den may baj nay nen se co saj sot ak. Do laj nhe!

Buon
Trao đổi -> help me!! bai toan ve dinh luat cu long -> Trả lời: help me!! bai toan ve dinh luat cu long
Bởi 211499 Nguyễn Duy Tân - Thứ tư, 27 Tháng sáu 2012, 09:06 PM

Minh doc thay caj de sao sao ak,co le no hoj cao sjeu hon nhung jh to nghj. To thj suy nghj don gjan lam, de nay co le hoj" q3 nam o dau sao cho hop luc tac dung len no bang 0". Neu hoj nhu the thj chac chan q3 nam o trung djem cua duong thang noj haj djen tjch q1va q2. Cach gjai:
goj C la vj tri cua q3.ta co:
F3=F13 +F23= 0 (nho vjet kj hjeu vecto)
* theo dinh luat3 newton thj F13 va F23 cung phuong. Suy ra C o tren duong thang AB
*F13 va F23 trai chieu va q1q2>0 suy ra C o trong doan AB
*F13=F23 va q1=q2 suy ra C la trung djem cua AB. Toi day la xong roj do. Neu ban thjch thj them may caj nay cho them chac chan. Dat AC=x:
k.q1.q3/x^2 =k.q2.q3/(r-x)^2
=>x/(r-x)= can(q1/q2) =1
=>x= r/2=5.
Vay la hoan chjnh roj ak. Ban co the ap dung cho cac baj tuong tu luon ak. Mjnh ko co gjay but nen tjnh toan chac se co saj sot,ban nen xem xet laj cho ki nhe

Buon
Trao đổi -> xin ý kiến về dự định mở chat nhóm môn vật lý. -> Trả lời: xin ý kiến về dự định mở chat nhóm môn vật lý.
Bởi 211499 Nguyễn Duy Tân - Thứ tư, 27 Tháng sáu 2012, 08:14 PM

Minh ten la: Nguyễn Duy Tân ,hoc lop 10 ban co ban
truong thpt:Nguyễn Bỉnh Khiêm tinh daklak.
Sdt: 01688642387
njck yahoo:duytan_bmt1996
email: duytan_bmt1996@yahoo.com.vn
mjnh hoc rat kem mon vat ly,nen mong cac ban,cac anh,cac chj xin chj gjao them, rat mong dc tham gja,trao doj kjen thuc vs moj nguoi.

Trang: ()   1  2  3  4  5  6  7  ()