Trang:  1  2  ()
HÌnh đại diện nhoc locchoc
Trao đổi -> game trí tuệ - Boat house -> Trả lời: game trí tuệ - Boat house
Bởi nhoc locchoc - Thứ hai, 4 Tháng tám 2008, 11:36 PM

Hì em thấy phần boathouse chơi hay nhất, 3 phần còn lại chơi cũng vui Mỉm cười Boathouse là phần khó nhất, em nghĩ thế ^^

Nhiều khi nghi ngờ lắm, click mãi không ra, nhưng có lúc click lọan xạ vô chủ đích thì lại ra. Chả biết được, hòan toàn... bất ngờ Cười lớn

Cảm ơn thầy về trò chơi!

Trao đổi -> game trí tuệ - Boat house -> Trả lời: game trí tuệ - Boat house
Bởi nhoc locchoc - Chủ nhật, 3 Tháng tám 2008, 11:07 PM

Game của thầy chơi phải click lọan xạ mới mò ra đủ vật dụng cần thiết T_T Phần boathouse chơi hay nhất ở đọan tìm mật mã kế cuối Mỉm cười

Mọi người vào chơi đi, kiên nhẫn click nhé Cười lớn

Trao đổi -> Phối hợp lớp học trực tuyến với lớp học trực tiếp ở trường như thế nào? -> Trả lời: Phối hợp lớp học trực tuyến với lớp học trực tiếp ở trường như thế nào?
Bởi nhoc locchoc - Chủ nhật, 3 Tháng tám 2008, 07:31 PM

Em nghĩ nên có những bài tập ví dụ có lời giải rõ ràng trong mỗi bài học. Em nghĩ thường học sinh hiện nay gặp phải một vấn đề là chưa suy nghĩ sâu, luôn cần người hướng dẫn giải trước rồi làm theo y chang; làm mãi rồi quen, kết quả là nhiều bạn không tự vận động suy nghĩ. Các bài tập ví dụ sẽ giúp các bạn phần nào nắm lại kiến thức, hiểu cách trình bày, và quan trọng hơn, nếu lời giải hướng dẫn được cho các bạn về cách suy nghĩ "gốc" của mọi bài tập thì sẽ nâng cao được khả năng tự học của các bạn.

Mặt khác, các bài tập ví dụ cũng cần nêu hiện tượng rõ ràng (liên quan sinh hoạt thường ngày thì hay nhất) hoặc có hình ảnh sinh động kèm theo, để giúp các bạn học sinh hình dung được - đó cũng là một mặt yếu thường thấy ở các bạn học sinh.

Ngoài ra, còn nhiều bạn chưa thành thạo việc sử dụng máy vi tính và lên internet. Việc này thì theo em, lớp học chỉ có thể đưa ra các chỉ dẫn sử dụng cụ thể.

Trao đổi -> let share -> Trả lời: let share
Bởi nhoc locchoc - Chủ nhật, 3 Tháng tám 2008, 02:29 PM

Có lẽ trong thư viện vật lý không có đâu, vì up cả cuốn sách lên thì... Thè lưỡi

Bạn ở tận Đà Nẵng thì mình không rõ lắm, nhưng nếu bạn quen bạn bè ở các trường chuyên thì hỏi thử xem. Hoặc không thì làm quen ai đó học chuyên ở Hà Nội hay tp.HCM. Mình nghĩ bạn nên vào các forum của VNCNUS và VNNTU hỏi các anh chị trong ấy, họ cũng khá nhiệt tình.

Trao đổi -> Một vài góp ý cho lớp học vật lý -> Trả lời: Một vài góp ý cho lớp học vật lý
Bởi nhoc locchoc - Thứ bảy, 2 Tháng tám 2008, 02:27 PM

Em là chuyên gia lóc chóc ấy ạ Mỉm cười)

Em nghĩ về phương án, trước hết hãy xem lại hệ thống, sơ đồ website đã, có gì cần thay đổi thì thay đổi. Sau đó mới bàn đến các hoạt động. Nhưng em nghĩ cần thiết nhất hiện giờ là... quảng cáo :D Nếu thông qua các thầy cô để quảng cáo website đến học sinh thì tốt hơn, chứ hiện giờ em thấy nhiều người vào mà chẳng mấy ai chịu khó có ý kiến cả. Quảng cáo không đơn thuần là viết lên bảng địa chỉ website, mà còn là giới thiệu sơ sơ - sơ sơ thôi, vì còn lại em nghĩ các bạn học sinh thừa khả năng để tìm tòi, lục lọi :P

Ở ngoài trang chủ thư viện, nhiều lúc em cảm thấy rất chán, vì người download về thì nhiều, nói lời cảm ơn thì cũng tạm khá, nhưng góp ý chân thành thì chả mấy người. Thậm chí việc để 1 kho tài nguyên giá trị như vậy giống như món hàng phát không cho mọi người, cũng gây ra sự lười biếng nghiêm trọng (lười biếng thế nào thì em cũng không dám nói ra đâu, người nào thấy rồi thì sẽ hiểu).

Em có tham gia một số forum về nhạc anime, thường thì muốn tải nhạc về thì phải là thành viên, phải post bài để kiếm điểm và dùng điểm đổi lấy file nhạc. Nếu chúng ta làm như vậy thì không chắc chắn hiệu quả sẽ đến đâu, vì gây ra tình trạng spam rất lộn xộn. Tuy nhiên, nếu như có một hình thức giới hạn lại, em nghĩ ít nhất chúng ta cũng không mắc phải cái tội gián tiếp gây ra bệnh lười biếng :P Nhưng phương án thế nào em vẫn chưa nghĩ ra :P

Em nghĩ chúng ta nên có một khẩu hiệu :D Khẩu hiệu này nói lên phương châm của LHVL và TVVL. Không nhất thiết sẽ có khẩu hiệu chung cho cả 2 nơi. Nhưng khẩu hiệu này sẽ được đặt đâu đó như ngay trang chủ chẳng hạn, thật nổi bật, cũng là 1 cách gây ấn tượng :D (chắc em phải tham khảo ý kiến bạn em về marketing :P)

Trang:  1  2  ()