HÌnh đại diện 158846 huu
liệu 3 tháng cuối cùng có đủ để giành điểm 8 môn vật lí thi đại học được không?
Bởi 158846 huu - Thứ tư, 11 Tháng tư 2012, 12:58 PM

Mình thấy học vật lý 12 rất cần hiểu vấn đề ,mình đã thử làm bài tập khi vừa đọc lý thuyết xong nhưng mấy bài tập cần sự hiểu "bản chất" là mình chịu trong khi nghe bọn bạn giải thích thì thấy đúng,vậy để hiểu bản chất vật lý 12 trong các vấn đề thi đại học thì làm sao và liệu 3 tháng có làm được việc đó được không?
HÌnh đại diện 175768 Nguyễn Đức Giang
Trả lời: liệu 3 tháng cuối cùng có đủ để giành điểm 8 môn vật lí thi đại học được không?
Bởi 175768 Nguyễn Đức Giang - Thứ tư, 11 Tháng tư 2012, 01:32 PM

đề thi đại học chủ yếu vào lớp 12 nên cũng dễ thôi.vì lý lớp 12 là dễ nhất THPT mà.với lại thời điểm này cũng kết thúc chương trình rồi nên gọi là ôn lại thôi.nếu như có người chỉ bảo+ngộ tính cao thì mình nghĩ rằng trong vong 1 tháng là ổn.
Chúc bạn học tốt nhé !
HÌnh đại diện 201999 Lê Duy
Trả lời: liệu 3 tháng cuối cùng có đủ để giành điểm 8 môn vật lí thi đại học được không?
Bởi 201999 Lê Duy - Thứ tư, 11 Tháng tư 2012, 09:53 PM

Cho dù có IQ Cao đến đâu, kiến thức là vô kể, Đại học đâu phải dễ để 2 tháng hay 3 tháng là dk 80%, cái j cũng phải dk xây đắp từ nền móng !

Nên Bạn hãy cứ đặt niềm tin thôi chứ thực hiện dk hay ko thì ... Mỉm cười

Bạn kia nói ngộ cao 1 tháng là đủ hix nói mà ... ngượng
HÌnh đại diện 158846 huu
Bởi 158846 huu - Thứ năm, 12 Tháng tư 2012, 11:36 AM

Mình muốn hỏi là trình độ hiện tại của mình là trung bình thì sau 3 tháng học thì mình có thể đạt được 8 điểm không? Nhân tiện cho mình hỏi thêm là làm sao để có hứng thú khi học vật lý?
HÌnh đại diện 53755 NguyenXuanHuy
Bởi 53755 NguyenXuanHuy - Thứ sáu, 13 Tháng tư 2012, 03:46 PM

Được điểm 8 Vật lý mà chỉ còn 3 tháng cuối là cả 1 vấn đề. Muốn vậy thì đúng như bạn Nguyễn Đức Giang nói và cộng thêm vào đó là bạn chỉ có học vật lý trong 3 tháng này. Nhưng, khi đó 2 môn Toán - Hóa kia sẽ như thế nào? Do đó thi đại học ta cần phải tính toán sao cho hợp lý. Trước hết, chúng ta phải học đều cả 3 môn, 1 môn học tốt không làm bạn đỗ đại học được. Theo mình, bạn xem xem trong 3 môn, môn nào yếu nhất thì tăng thời lượng học môn đó lên. Ví dụ: mình yếu Lý, trong 1 tuần có 7 ngày thì 2 ngày học môn Toàn; 2 ngày học môn Hóa còn 3 ngày học môn Lý (đây là lượng thời gian học chứ không phải là trong 1 hoặc 2;3 ngày chỉ có học 1 môn, mà ta chia tỉ lệ ra). Như thế vừa đảm bảo giữ vững được mặt mạnh và khắc phục được nhược điểm đôi chút.
Trong dạy học, các thầy cô giáo cũng nên hiểu học sinh, không nên ép học sinh học môn của mình nhiều quá. Vì rõ ràng khi bắt học sinh học nhiều môn của mình, sẽ không có thời gian học các môn khác. Khi đi thi, điểm môn mình thì cao còn điểm các môn khác thì lẹt đẹt => trượt. Chúng ta gọi đó là yêu học trò mà giết học trò, mà ngay cả bản thân mình và học trò không biết vì sao học trò chết Thờ ơ
Học vật lý có hứng thú: Khi giải bài tập, bạn thử hình dung ra hiện tượng diễn ra trong bài toán xem. Unhm, sao bạn không dùng kiến thức vật lý của mình vận dụng vào đời sống hàng ngày nhi?
Chúc các bạn thi đại học đạt kết quả cao.
TB: Đây chỉ là ý kiến của riêng mình nên chắc còn thiều nhiều, các bạn giúp mình bổ xung nhe. Thanks